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HALMASHAURI YA ¥4 ¥ISPAA YA TEMEKE

MUHTASARI WA KIKAO CHA BODI ¥ ZABUNI KILICHOFANYIKA KATIKA
UKUMBI WA MANUNUZI TAREHE 29/9/2021

WALIOHUDHURIA

WAJUMBE
Bibi. Elde Kimaro Mkuu wa Idara ya Kilimo, Umwagiliaji na Ushirika Mwenyekiti
Bw. Sosthenes Chacha Mkuu wa Kitengo cha Usimamizi wa Ununuzi Katibu
Bibi. Herieth Makombe MKuu wa Idara ya Maendeleo ya Jamii Mjumbe
Bw. Gwamaka Mwabulambo Mxuu wa Idara ya Afya Mjumbe
Bibi. Delphina Wambura Mikuu we Idara ya Mifugo na Uvuvi Mjumbe
Bw. Ally Hatibu Mkuu wa |dara ya Usafishaji na Mazingira Mjumbe
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Bw. Josephat J. Bachubila
Bibi. Glory Kessy
Bw. Charles Mkwidu

Kaimu Mikuu wa Kitengo cha Sheria na Usalama
Kaimu Mkuu wa Idara ya Fedha na Biashara
Kaimu Mkuu wa Idara ya Elimu Sekondari

SEKRETARIETI

Bibi. Juliana Zacharia

Bibi. Martha Magaga

Bib. Jacquline Flavian -
Bw. Joshua Mwasimba -
Bibi. Bahati Mshirazi

Bw. Twahir Makwega

Mwandishi wa Mikutano
Afisa Ugavi (PMU)

Afisa Ugavi (PMU)

Afisa Ugavi (PMU)
Afisa Ugavi (PMU)
Afisa Ugaui (PMU)

MUHT. NA. TEM/ZB/1/9/2021: ¥UFUNGUA KIKAO
Mwenyekiti alifungua kikao saa 6.00 mchana.

MUHT. NA. TEM/ZB/2/9/2021: KUTHIBITISHA AGENDA
Katibu aliwasilisha agenda zifuatazo kwenye kikao

Kuthibitisha agenda za kikao
Kusoma na kuthibitisha mihtasari ya vikao vya tarehe 25/5/2021

Kuomba idhini ya Kutangeza na kupitisha Kablasha la Zabuni
kwa ajili ya ununuzi wa madawati 9584 kwa ajili ya mapokezi ya
Kidato cha Kwanza kwa mwaka wa fedha 2021/2022 na Kidato

Kuomba idhini ya kutangaza na kupitisha kablasha la zabuni ya
kukusanya wushuru wa vyoo vilivyopo kwenye masoko ya
Manispaa ya Temeke vyoo hivyo ni Temeke Sterio 1, Temeke
Sterio 2, Tandika, TAZARA Veterinari, Mbagala Kampochea na

1. Kufungua kikao.
2.
3.
na tarehe 29/6/2021.
4.
cha Tano.
5.
Mwembeyanga.
0.

Kuomba idhini ya kutangaza kwa njia ya “force account” na
kupitisha kablasha la zabuni kwa ajili ya ujenzi wa madarasa 75
ya shule za Sekondari Chamezi (2), Mbagala Kuu (4), Miburani (5),
Keko (1), Kurasini (10), Relini (2), Diplomasia (4), Malela (2),
Toangoma (4), Charambe {2}, Karibuni (7), Tandika (3), Mikwambe
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(6), Uhamiaji (3), Kichanga (1), Mbande (1), Nzasa (3), Taifa (3),
Ndalala (7), Saku (4) na Lumo (1)

7. Kuomba kuongezewa muda wa miezi 3 kwa Wazabuni wa
kukusanya ushuru kwenye vyoo vilivyopo Manispaa ya Temeke
Mkataba namba LGA/016/2019-20/HQ/NC/01-LOT 1,
LGA/016/2019-20/HQ/NC/01-LOT2,LGA/016/2019-20/HQ/ NC
/01-LOT 3, LGA/016/2019-20/HQ/NC/01-LOT4, LGA/016/
2019-20/HQ/NC/01-LOT5,LGA/016/2019-20/HQ/NC/01-LOT6,
LGA/016/2019-20/HQ/NC/01-LOT7,LGA/016/2019-20/HQ/ NC
/01-LOTS,

8. Mengineyo kwa idhini ya Mwenyekiti.

9. Kufunga kikao.

Wajumbe walipokea agenda hizo kwa ajili ya majadiliano.

MUHT. NA. TEM/ZB/3/9/2021: KUSOMA NA KUTHIBITISHA
MIHTASARI YA VIKAO VYA TAREHE 25/5/2021 NA TAREHE
29/6/2021

Wajumbe wa Bodi ya Zabuni walipitia na kusoma mihtasari ya vikao vya
tarehe 25/5/2021 na 29/6/2021 na kubaini kuwepo makosa yaliyohitaji
marekebisho, hivyo wakaagiza mihtasari hiyo ikafanyiwe marekebisho na
kuwasilishwa katika kikao kijacho kwa ajili ya kupitia ili waweze
kuithibitisha.

MUHT. NA. TEM/ZB/4/9/2021: KUOMBA IDHINI YA KUTANGAZA NA
KUPITISHA KABLASHA LA ZABUNI KWA AJILI YA UNUNUZI WA
MADAWATI 9584 KWA AJILI YA MAPOKEZI YA KIDATO CHA
KWANZA KWA MWAKA WA FEDHA 2021/2022 NA KIDATO CHA
TANO.

Katibu aliwasilisha maombi ya idhini ya kutangaza na kupitisha
kablasha la zabuni kwa ajili ya ununuzi wa madawati 9584 kwa ajili ya
mapokezi ya Kidato cha Kwanza kwa mwaka wa fedha 2021/2022 na
Kidato cha Tano na kueleza kuwa Halmashauri ya Manispaa ya Temeke
inatarajia kupokea wanafunzi 20636 ambao wanatarajiwa kufaulu
darasa la saba 2021. Idadi hiyo ya wanafunzi itapelekea kuwa na
upungufu wa madawati 9047 yakilinganishwa na madawati 11589
yanayoachwa na wanafunzi wa Kidato cha Nne.

Kutokana na upungufu huo, Idara inaomba kutengenezewa jumla ya
madawati 9584 ambayo yatakuwa kwa ajili ya Kidato cha Kwanza 2021
na yatakayobaki 537 ni ya Kidato cha Tano watakaopangwa kwenye
Shule ya MIkwambe na Mbagala.

MJADALA

Wajumbe Walipokea na kutoa idhini ya Kutangaza kablasha la Zabuni
ya ununuzi wa madawati 9584 kwa ajili ya mapokezi ya Kidato cha
Kwanza kwa mwaka wa fedha 2021/2022 na Kidato cha Tano.
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AZIMIO

Kikao cha Bodi ya Zabuni kilitoa idhini ya kutangaza na kupitisha
Kablasha la Zabuni kwa ajili ya ununuzi wa madawati 9584 kwa ajili ya
mapokezi ya Kidato cha Kwanza kwa mwaka wa fedha 2021/2022 na
Kidato cha Tano.

MUHT. NA. TEM/ZB/5/9/2021: KUOMBA IDHINI YA KUTANGAZA NA
KUPITISHA KABLASHA LA ZABUNI YA KUKUSANYA USHURU WA
VYOO VILIVYOPO KWENYE MASOKO YA MANISPAA YA TEMEKE
VYOO HIVYO NI TEMEKE STERIO 1, TEMEKE STERIO 2, TANDIKA,
TAZARA VETERINARI, MBAGALA KAMPOCHEA NA MWEMBEYANGA.
Katibu akiwasilisha taarifa hiyo alieleza kuwa Halmashauri iliingia
mikataba ya kukusanya ushuru wa vyoo na wazabuni:-

S/N | MZABUNI CHOO

1 Worker General Temeke Sterio 1 na 2

Mtasawa Disable Temeke Sterio 3

2
3 Hokelai General Tandika, TAZARA na Mbagala Kampochea
4 David Bazil Toangoma na Mwembe Yanga

Mikataba hiyo ilikuwa ya kipindi cha mwaka mmoja kuanzia 1/10/2020
hadi 30/9/2021.

Kwa taarifa hii aliomba idhini ya kutangaza na kupitisha kablasha la
Zabuni ya kukusnaya ushuru wa vyoo vilivyopo kwenye masoko ya
Manispaa ya Temeke, vyoo hivyo ni Temeke Sterio 1, Temeke Sterio 2,
Tandika, TAZARA Veterinari, Mbagala Kampochea na Mwembeyanga

MJADALA

Mkuu wa Idara ya Usafishaji na Mazingira alieleza kuwa taarifa
inaonyesha tarehe 30/9/2021 mkataba wao unaisha na kikao cha
tarehe 29/9/2021, ndio taarifa ya maombi inawasilishwa kikaoni, alihoji
kuchelewa huko, lakini pia alishauri kuacha kutangaza na kumpa
Mzabuni ni bora Halmashauri ikusanye wenyewe, ni vizuri kukusanya
wenyewe kwa muda wa miezi 3 au 4, baada ya hapo tathmini ifanyike
kama Halmashauri iendelee kukusanya au isiendelee.

Mkuu wa Kitengo cha Sheria na Usalama alipata wasiwasi na muda wa
kutangaza zabuni kwa kuwa muda wa mkataba umeshaisha .

Mkuu wa Idara ya Maendeleo ya Jamii na Vijana alieleza kuwa kama
Halmashauri imeweza kukusanya mapato yanayotokana na masoko na
maendeleo ni mazuri katika ukusanyaji , alishauri mapato yanayotokana
na vyoo Halmashauri isimamie na kukusanya yenyewe.

Mhasibu Mapato alieleza kuwa wanaweza kukusanya mapato hayo
ingawa kuna maandalizi ambayo yanatakiwa kufanyika ikiwa pamoja na
kuajiri vibarua wa kukusanya mapato hayo, hivyo aliomba muda wa
kujiandaa kabla ya kuanza kukusanya.
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Katibu alieleza kuwa taarifa hiyo itawasilishwa katika Kikao cha
Menejimenti waweze kuridhia Halmashauri kukusanya fedha hizo
wenyewe na muda wa kujipanga.

Mwenyekiti alieleza kuwa Bodi hairidhii zabuni ya kukusanya ushuru
wa vyoo vilivyopo kwenye masoko ya Manispaa ya Temeke kwa kutumia
wazabuni Halmashauri ikusanye yenyewe kwa vyoo vyote, na taarifa
iwasilishwe kwenye Kikao cha Menejimenti.

AZIMIO

1. Bodi ya Zabuni haijaridhia na haijapitisha Kablasha la kutangaza
Zabuni ya kukusanya ushuru wa vyoo vilivyopo kwenye masoko
vyoo vyote vinavyomilikiwa na Manispaa ya Temeke.

ii. Bodi ya Zabuni iliagiza Halmashauri ya Manispaa ya Temeke
ikusanye yenyewe Ushuru wa Vyoo vyote vinavyomilikiwa na
Manispaa na taarifa iwasilishwe kwenye Kikao cha Menejimenti

MUHT. NA. TEM/ZB/6/9/2021: KUOMBA IDHINI YA KUTANGAZA
KWA NJIA YA “FORCE ACCOUNT” NA KUPITISHA KABLASHA LA
ZABUNI KWA AJILI YA UJENZI WA MADARASA 75 YA SHULE ZA
SEKONDARI CHAMAZI (2), MBAGALA KUU (4), MIBURANI (5), KEKO
(1), KURASINI (10), RELINI (2), DIPLOMASIA (4), MALELA (2),
TOANGOMA (4), CHARAWMERE (2), KARIBUNI (7), TANDIKA (3),
MIKWAMBE (6), UHAMIAJI (3), KICHANGA (1), MBANDE (1), NZASA
(3), TAIFA (3), NDALALA (7), SAKU (4) NA LUMO (1)

Katibu akiwasilisha taarifa hiyo alieleza kuwa wanaomba ridhaa ya
kutangaza kwa njia ya “force account” na kupitisha kablasha la zabuni
kwa ajili ya ujenzi wa madarasa 75 ya shule za Sekondari Chamazi (2),
Mbagala Kuu (4), Miburani (5), Keko (1), Kurasini (10), Relini (2),
Diplomasia (4), Malela (2), Toangoma (4), Charambe (2), Karibuni (7),
Tandika (3), Mikwambe (6), Uhamiaji (3), Kichanga (1), Mbande (1), Nzasa
(3), Taifa (3), Ndalala (7), Saku (4) na Lumo (1).

MJADALA

Mkuu wa Idara ya Maendeleo ya Jamii na Vijana alitoa angalizo la
kutompatia mtu mmoja kazi nyingi, alisisitiza sana mtu mmoja asipewe
kazi nyingi za kufanya katika ujenzi huo.

AZIMIO

Kikao cha Bodi ya Zabuni kiliridhia na kupitisha maombi ya idhini ya
kutangaza kwa njia ya “force account” na kupitisha kablasha la zabuni
kwa ajili ya ujenzi wa madarasa 75 ya shule za Sekondari Chamazi (2),
Mbagala Kuu (4), Miburani (5), Keko (1), Kurasini (10), Relini (2),
Diplomasia (4), Malela (2), Toangoma (4), Charambe (2), Karibuni (7),
Tandika (3), Mikwambe (6), Uhamiaji (3), Kichanga (1), Mbande (1), Nzasa
(3), Taifa (3), Ndalala (7), Saku (4) na Lumo (1)
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MUHT. NA. TEM/ZB/7/9/2021: KUOMBA KUONGEZEWA MUDA WA
MIEZI MITATU KWA WAZABUNI WA KUKUSANYA USHURU KWENYE
VYOO VILIVYOPO MANISPAA YA TEMEKE MKATABA NAMBA
LGA/016/2019-20/HQ/NC/01-LOT1,LGA/016/2019-20/HQ/NC/
01-LOT2, LGA/016/2019-20/HQ/ NC /01-LOT 3, LGA/016/2019-
20/HQ/NC/01-LOT4,LGA/016/2019-20/HQ/NC/ O01-LOTS, LGA/
016/2019-20/HQ/NC/01-LOT6,LGA/016/2019-20/HQ/NC/01-LOT
7, LGA/016/2019-20/HQ/ NC /01-LOTS,

Katibu akiwasilisha taarifa hiyo aliomba kuongeza muda wa miezi
mitatu (3) kwa Wazabuni wa kukusanya ushuru wa kwenye vyoco
vilivyopo Manispaa ya Temeke.

MJADALA

Mkuu wa Idara ya Usafishaji na Mazingira alieleza kuwa muda wa miezi
mitatu ni mingi sana kwa kuwa bodi imeamua mapato hayo
yakusanywe na Halmashauri na sio Mzabuni, hivyo alishauri iwe mwezi
mmoja.

Mkuu wa Idara ya Maendeleo ya Jamii na Vijana alieleza kuwa kwa
kuwa Halmashauri inakusanya wenyewe, mwezi mmoja inatosha kwa
ajili ya maandalizi.

Mkuu wa Idara ya Mifugo na Uvuvi aliungana na wajumbe kuongeza
mwezi mmoja na sio mitatu.

Kaimu Mkuu wa Idara ya Fedha na Biashara alieleza kuwa vyoo vingi
vya Halmashauri ni chakavu sana na miundombinu yake ni chakavu
pia, na wanachokusanya karibu chote kinatumika katika kufanya
marekebisho na ukarabati, hivyo ni vema kufanya ukarabati wa vyoo
hivyo pia.

Mwenyekiti alieleza kuwa kwa kuwa wamekubaliana mapato
yanayotokana na ushuru wa vyoo yakusanye na wataalam kutoka
Manispaa, muda wa kuongeza kwa mzabuni uwe mwezi mmoja tu ili
wataalam waweze kujipanga hadi tarehe 1/11/2021, Halmashauri
tanze kukusanya wenyewe.

AZIMIO

i. Kikao cha Bodi ya Zabuni hakikuridhia nyongeza ya muda wa
miezi mitatu (3) kwa Wazabuni wa kukusanya ushuru kwenye
vyoo vilivyopo Manispaa ya Temeke

ii. Kikao cha Bodi ya Zabuni kiliagiza Idara ya Fedha na Biashara
jjilandae kwa muda wa mwezi mmoja hadi tarehe 1/11/2021
ianze kukusanya mapato yanayotokana na ushuru wa kwenye
vyoo vyote vilivyopo Manispaa ya Temeke.



9.0 MUHT. NA. TEM/ZB/8/9/2021: KUFUNGA KIKAO
Mwenyekiti alifunga kikao saa 7.05 mchana.

oooooooooooooooooooooooooo

MWENYEKITI KATIBU

UMETHIBITISHWA



